Chính trị

Công bố danh sách 88 người ứng cử đại biểu HĐND tỉnh Hưng Yên nhiệm kỳ 2016 – 2021

19:45, 27/04/2016 (GMT+7)
Ngày 27.4, Ủy ban Bầu cử tỉnh có Nghị quyết số 55/NQ-UBBC về việc công bố danh sách những người ứng cử đại biểu HĐND tỉnh Hưng Yên khóa XVI, nhiệm kỳ 2016 – 2021 theo từng đơn vị bầu cử. Theo nghị quyết:
Điều 1. Công bố danh sách 88 người ứng cử đại biểu HĐND tỉnh tại 13 (mười ba) đơn vị bầu cử để bầu 53 đại biểu HĐND tỉnh Hưng Yên khóa XVI, nhiệm kỳ 2016 – 2021 như sau: 
I. Đơn vị bầu cử số 1: Thành phố Hưng Yên:
Gồm 17 xã, phường: An Tảo, Hồng Châu, Hiến Nam, Lam Sơn, Quang Trung, Minh Khai, Lê Lợi, Bảo Khê, Hồng Nam, Quảng Châu, Trung Nghĩa, Liên Phương, Phú Cường, Hùng Cường, Hoàng Hanh, Tân Hưng, Phương Chiểu.
- Số đại biểu được bầu: 05 người.
- Số người ứng cử: 08 người.
1. Ông Nguyễn Anh Hào, Trưởng phòng Hành chính – Tổ chức quản trị, Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh Hưng Yên;
2. Bà Trần Thị Tuyết Hương, Ủy viên BCH Trung ương Hội Nông dân Việt Nam, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Hưng Yên;
3. Bà Đinh Thị Lan Phương, Phó Chánh Văn phòng Thành ủy Hưng Yên, tỉnh Hưng Yên;
4. Ông Tạ Hồng Quảng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, Bí thư Thành ủy Hưng Yên, tỉnh Hưng Yên;
5. Ông Đỗ Tiến Sỹ, Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Hưng Yên; 
6. Ông Nguyễn Trung Thành, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố Hưng Yên, tỉnh Hưng Yên;
7. Bà Phạm Thị Xuân Thao, Chuyên viên Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh Hưng Yên;
8. Bà Hà Thị Thuận, Chuyên viên Hội Nông dân tỉnh Hưng Yên.
II. Đơn vị bầu cử số 2: Huyện Tiên Lữ:
Gồm 15 xã, thị trấn: Hưng Đạo, Ngô Quyền, Nhật Tân, An Viên, Dị Chế, Đức Thắng, Trung Dũng, Cương Chính, Minh Phượng, Lệ Xá, Thụy Lôi, Hải Triều, Thiện Phiến, Thủ Sỹ và thị trấn Vương.
- Số đại biểu được bầu: 04 người.
- Số người ứng cử: 07 người.
1. Bà Nguyễn Thị Hoa, Hội viên Hội Nông dân thị trấn Trần Cao, huyện Phù Cừ, tỉnh Hưng Yên;
2. Bà Đỗ Thị Hường, Phó Trưởng phòng Tài chính – Hành chính sự nghiệp, Sở Tài chính tỉnh Hưng Yên;
3. Ông Lương Hữu Nam, Phó Chánh văn phòng Huyện ủy Tiên Lữ, tỉnh Hưng Yên;
4. Ông Doãn Anh Quân, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Tiên Lữ, tỉnh Hưng Yên;
5. Ông Lê Xuân Tiến, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Tài chính tỉnh Hưng Yên;
6. Ông Đỗ Xuân Tuyên, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy Hưng Yên;
7. Bà Đoàn Thị Thúy Vân, Giáo viên Trường THPT Tiên Lữ, huyện Tiên Lữ, tỉnh Hưng Yên.
III. Đơn vị bầu cử số 3: Huyện Phù Cừ:
Gồm 14 xã, thị trấn: Tống Trân, Nguyên Hòa, Tam Đa, Tiên Tiến, Minh Tiến, Nhật Quang, Đình Cao, Tống Phan, Quang Hưng, Minh Tân, Phan Sào Nam, Đoàn Đào, Minh Hoàng và thị trấn Trần Cao.
- Số đại biểu được bầu: 04 người.
- Số người ứng cử: 07 người.
1. Ông Trần Minh Hải, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Phù Cừ, tỉnh Hưng Yên;
2. Ông Nguyễn Duy Hợi, Chủ tịch Hội Nông dân thị trấn Trần Cao, huyện Phù Cừ, tỉnh Hưng Yên;
3. Bà Phạm Thị Ngân, Nhân viên kế toán Doanh nghiệp tư nhân Thành Vinh, xã Quang Hưng, huyện Phù Cừ, tỉnh Hưng Yên;
4. Ông Đặng Minh Ngọc, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Hưng Yên;
5. Bà Nguyễn Thị Phương, Giáo viên Trường THPT Tiên Lữ, huyện Tiên Lữ, tỉnh Hưng Yên;
6. Bà Nguyễn Thị Thành, Giám đốc Doanh nghiệp tư nhân Thành Vinh, xã Quang Hưng, huyện Phù Cừ, tỉnh Hưng Yên;
7. Bà Bùi Thị Thanh Xuân, Chuyên viên Văn phòng HĐND, UBND huyện Phù Cừ, tỉnh Hưng Yên.
IV. Đơn bị bầu cử số 4: Huyện Kim Động:
Gồm 17 xã, thị trấn: Nghĩa Dân, Toàn Thắng, Vĩnh Xá, Vũ Xá, Chính Nghĩa, Nhân La, Đồng Thanh, Phạm Ngũ Lão, Thọ Vinh, Hiệp Cường, Song Mai, Phú Thịnh, Mai Động, Hùng An, Đức Hợp, Ngọc Thanh và thị trấn Lương Bằng.
- Số đại biểu được bầu: 05 người.
- Số người ứng cử: 08 người.
1. Ông Phạm Huy Bình, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Kim Động, tỉnh Hưng Yên;
2. Ông Nguyễn Hùng Nam, Tỉnh ủy viên, Chánh Văn phòng Tỉnh ủy Hưng Yên;
3. Bà Phạm Thị Nguyện, Tổ trưởng tổ Sinh – Thể, Trường THPT Kim Động, huyện Kim Động, tỉnh Hưng Yên;
4. Ông Lê Văn Lý (tên khai sinh) chức vị pháp danh trong tôn giáo: Đại đức Thích Thanh Quang, Phó Trưởng ban Thường trực Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Hưng Yên, Trưởng ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Kim Động, tỉnh Hưng Yên;
5. Bà Đinh Thị Thái, Nhân viên Phòng lưu trữ, Văn phòng Tỉnh ủy Hưng Yên;
6. Ông Nguyễn Đình Thọ, Chuyên viên Ban Tổ chức Huyện ủy Kim Động, tỉnh Hưng Yên;
7. Ông Trần Quốc Toản, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Hưng Yên;
8. Bà Nguyễn Thị Yên, Phó Trưởng phòng nghiệp vụ 4, Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Hưng Yên.
V. Đơn vị bầu cử số 5: Huyện Ân Thi:
Gồm 10 xã: Phù Ủng, Bắc Sơn, Đào Dương, Bãi Sậy, Vân Du, Tân Phúc, Xuân Trúc, Quang Vinh, Văn Nhuệ và Hoàng Hoa Thám.
- Số đại biểu được bầu: 03 người.
- Số người ứng cử: 05 người.
1. Ông Bùi Huy Cường, Phó Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Sinh viên Việt Nam tỉnh Hưng Yên;
2. Ông Phạm Văn Khuê, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Ân Thi, tỉnh Hưng Yên;
3. Ông Đào Quang Kiền, Phó Chỉ huy trưởng kiêm Tham mưu trưởng Bộ CHQS tỉnh Hưng Yên;
4. Bà Hoàng Thị Mai, Chuyên viên, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Hưng Yên;
5. Bà Trần Thị Tuyết, Phó Chủ tịch Hội LHPN huyện Ân Thi, tỉnh Hưng Yên.
VI. Đơn vị bầu cử số 6: Huyện Ân Thi:
Gồm 11 xã, thị trấn: Quảng Lãng, Đặng Lễ, Cẩm Ninh, Nguyễn Trãi, Đa Lộc, Hồ Tùng Mậu, Tiền Phong, Hồng Vân, Hồng Quang, Hạ Lễ và thị trấn Ân Thi.
- Số đại biểu được bầu: 03 người.
- Số người ứng cử: 05 người.
1. Bà Đinh Thị Vân Anh, Chuyên viên Liên đoàn Lao động tỉnh Hưng Yên;
2. Ông Ngô Minh Đức, Phó Trưởng phòng Tổng hợp kinh tế, Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh Hưng Yên;
3. Ông Nguyễn Văn Phóng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Hưng Yên;
4. Ông Đoàn Khắc Thuận, Trưởng phòng Tổng hợp Văn xã, Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh Hưng Yên;
5. Bà Nguyễn Thị Thanh Tuyết, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh Hưng Yên.
VII. Đơn vị bầu cử số 7: Huyện Khoái Châu:
Gồm 12 xã: Đông Tảo, Bình Minh, Dạ Trạch, Tân Dân, Ông Đình, An Vĩ, Hàm Tử, Tứ Dân, Đông Kết, Tân Châu, Đông Ninh và Đại Tập.
- Số đại biểu được bầu: 04 người.
- Số người ứng cử: 07 người.
1. Bà Lê Thị Khánh Hòa, Chuyên viên Phòng Tài chính – Kế toán, Công ty Điện lực Hưng Yên;
2. Bà Lê Thị Diệu Hồng, Bác sỹ y học cổ truyền khoa Nội – Nhi – Đông y, Trung tâm Y tế thành phố Hưng Yên, tỉnh Hưng Yên;
3. Ông Bùi Mạnh Hùng, Phó Chánh Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh Hưng Yên;
4. Ông Lê Văn Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy Hưng Yên;
5. Ông Lương Minh Thanh, Phó Giám đốc Kỹ thuật, Công ty Điện lực Hưng Yên;
6. Bà Nguyễn Thùy Trang, Điều dưỡng viên khoa Ngoại – Cấp cứu – Chuyên khoa, Trung tâm Y tế thành phố Hưng Yên, tỉnh Hưng Yên;
7. Bà Nguyễn Thị Thanh Vân, Phóng viên truyền hình, Đài Phát thanh và Truyền hình Hưng Yên.
VIII. Đơn vị bầu cử số 8: Huyện Khoái Châu:
Gồm 13 xã, thị trấn: Dân Tiến, Đồng Tiến, Hồng Tiến, Việt Hòa, Bình Kiều, Phùng Hưng, Đại Hưng, Chí Tân, Thuần Hưng, Thành Công, Liên Khê, Nhuế Dương và thị trấn Khoái Châu.
- Số đại biểu được bầu: 04 người.
- Số người ứng cử: 07 người.
1. Ông Nguyễn Văn Công, Trưởng phòng Tổ chức Đảng – Đảng viên, Ban Tổ chức Tỉnh ủy Hưng Yên;
2. Ông Vũ Gia Doanh, Chuyên viên, Ban Tổ chức Tỉnh ủy Hưng Yên;
3. Ông Đào Ngọc Huấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Khoái Châu, tỉnh Hưng Yên;
4. Ông Phạm Văn Nghệ, Phó Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Hưng Yên;
5. Ông Đặng Ngọc Quỳnh, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hưng Yên;
6. Bà Tràng Thị Thúy, Phó Chủ tịch Hội LHPN huyện Khoái Châu, tỉnh Hưng Yên;
7. Bà Mai Lệ Huyền Trang, Kế toán, Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh Hưng Yên.
IX. Đơn vị bầu cử số 9: Huyện Văn Giang:
Gồm 11 xã, thị trấn: Xuân Quan, Phụng Công, Liên Nghĩa, Thắng Lợi, Mễ Sở, Cửu Cao, Long Hưng, Nghĩa Trụ, Vĩnh Khúc, Tân Tiến và thị trấn Văn Giang.
- Số đại biểu được bầu: 05 người.
- Số người ứng cử: 08 người. 
1. Ông Bùi Quang Chung, Phó Giám đốc Sở Y tế tỉnh Hưng Yên;
2. Ông Phan Tân Hợp, Thư ký Tòa án, Tòa án nhân dân tỉnh Hưng Yên;
3. Ông Nguyễn Duy Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hưng Yên;
4. Bà Quách Thị Hương, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội LHPN tỉnh Hưng Yên;
5. Bà Vũ Thị Phương, Phó Trưởng phòng Khoa giáo Văn xã, Văn phòng UBND tỉnh Hưng Yên;
6. Ông Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Phó Chánh án, Tòa án nhân dân tỉnh Hưng Yên;
7. Ông Đào Hồng Vận, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Văn Giang, tỉnh Hưng Yên;
8. Bà Nguyễn Thị Hải Yến, Chuyên viên Văn phòng, Huyện ủy Văn Giang, tỉnh Hưng Yên.
X. Đơn vị bầu cử số 10: Huyện Yên Mỹ:
Gồm 8 xã, thị trấn; Tân Lập, Trung Hòa, Tân Việt, Lý Thường Kiệt, Trung Hưng, Liêu Xá, Nghĩa Hiệp và thị trấn Yên Mỹ.
- Số đại biểu được bầu: 03 người
- Số người ứng cử: 05 người.
1. Bà Nguyễn Thị Huệ, Phó trưởng Ban Tổ chức kiểm tra, Hội LHPN tỉnh Hưng Yên;
2. Bà Lương Thị Huyền, Chuyên viên Trung tâm Xúc tiến đầu tư và Hỗ trợ Doanh nghiệp, Sở Kế hoạch – Đầu tư tỉnh Hưng Yên;
3. Ông Nguyễn Văn Minh, Phó Giám đốc Công an tỉnh Hưng Yên;
4. Ông Đỗ Xuân Sảng, Quyền Trưởng ban Pháp chế HĐND tỉnh, Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh Hưng Yên;
5. Ông Trần Quốc Văn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Sở Kế hoạch – Đầu tư tỉnh Hưng Yên.
XI. Đơn vị bầu cử số 11: Huyện Yên Mỹ
Gồm 9 xã: Yên Phú, Yên Hòa, Hoàn Long, Đồng Than, Giai Phạm, Việt Cường, Thanh Long, Minh Châu và Ngọc Long.
- Số đại biểu được bầu: 03 người.
- Số người ứng cử: 05 người.
1. Ông Dương Văn Cảnh, Tỉnh ủy viên, Viện trưởng VKSND tỉnh Hưng Yên;
2. Ông Nguyễn Văn Đoan, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Yên Mỹ, tỉnh Hưng Yên;
3. Ông Bùi Duy Hưng, Phó Trưởng phòng Thống kê tội phạm và CNTT, VKSND tỉnh Hưng Yên;
4. Ông Nguyễn Văn Phê, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Giáo dục & Đào tạo tỉnh Hưng Yên;
5. Bà Đoàn Thị Tuyết, Phó Trưởng phòng giáo dục Trung học GDTX, Sở Giáo dục & Đào tạo tỉnh Hưng Yên.
XII. Đơn vị bầu cử số 12. Huyện Mỹ Hào:
Gồm 13 xã, thị trấn: Phan Đình Phùng, Nhân Hòa, Cẩm Xá, Dị Sử, Dương Quang, Hòa Phong, Minh Đức, Bạch Sam, Ngọc Lâm, Xuân Dục, Phùng Chí Kiên, Hưng Long và thị trấn Bần Yên Nhân.
- Số đại biểu được bầu: 05 người.
- Số người ứng cử: 08 người.
1. Bà Đặng Thị Gấm, Trưởng phòng Xây dựng nếp sống văn hóa và gia đình, Sở Văn hóa – Thể thao và Du lịch tỉnh Hưng Yên;
2. Ông Vũ Hồng Hải, Phó Chánh Văn phòng HĐND – UBND huyện Mỹ Hào tỉnh Hưng Yên;
3. Ông Phạm Khắc Huân, Chánh Văn phòng sở, Sở Tài nguyên – Môi trường tỉnh Hưng Yên;
4. Ông Cao Quang Hưng, Phó Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Hưng Yên;
5. Bà Nguyễn Thị Hà Thu, Chuyên viên Văn phòng sở, Sở Tài nguyên – Môi trường tỉnh Hưng Yên;
6. Ông Đỗ Minh Tuân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Mỹ Hào, tỉnh Hưng Yên;
7. Bà Phạm Thị Tuyến, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Hưng Yên;
8. Bà Trần Thị Kim Vui, Chuyên viên phòng Xây dựng nếp sống văn hóa và gia đình, Sở Văn hóa – Thể thao và Du lịch tỉnh Hưng Yên.
XIII. Đơn vị bầu cử số 13: Huyện Văn Lâm:
Gồm 11 xã, thị trấn; Lương Tài, Việt Hưng, Đại Đồng, Chỉ Đạo, Minh Hải, Đình Dù, Lạc Đạo, Tân Quang, Lạc Hồng, Trưng Trắc và thị trấn Như Quỳnh.
- Số đại biểu được bầu: 05 người
- Số người ứng cử: 08 người.
1. Ông Trịnh Văn Diễn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên;
2. Ông Trần Long Dinh, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh xã Đình Dù, huyện Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên;
3. Ông Nguyễn Văn Đãng, Giám đốc Công ty TNHH Mạnh Tùng, huyện Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên;
4. Ông Hồ Văn Hóa, Chủ tịch Hội Nông dân xã Lạc Hồng, huyện Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên;
5. Ông Nguyễn Minh Huấn, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh huyện Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên;
6. Bà Mai Thu Hường, công nhân Công ty TNHH Mạnh Tùng, huyện Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên;
7. Bà Trần Thị Thanh Thủy, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Hưng Yên;
8. Bà Nguyễn Thị Toàn, Hội viên Hội Nông dân xã Lạc Hồng, huyện Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên.
Điều 2: Ủy ban bầu cử các huyện, thành phố; Ủy ban bầu cử các xã, phường, thị trấn có trách nhiệm công bố danh sách những người ứng cử đại biểu HĐND tỉnh theo từng đơn vị bầu cử và thông báo rộng rãi đến các cơ quan, đơn vị và toàn thể nhân dân biết. Các Tổ bầu cử phải niêm yết danh sách những người ứng cử đại biểu HĐND tỉnh, nhiệm kỳ 2016-2021 theo Nghị quyết của Ủy ban bầu cử tỉnh ở các khu vực bỏ phiếu bảo đảm đúng quy định của Luật Bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu HĐND số 85/2015/QH13.
Điều 3. Ủy ban bầu cử các huyện, thành phố; Ủy ban bầu cử các xã, phường, thị trấn; các tổ chức phụ trách bầu cử, các địa phương, các cơ quan hữu quan căn cứ Nghị quyết thi hành.
 
 
 
.
.

Các tin khác